Jumapili Oliseh Story ya Watoto Plus Facts Untold Biography

Hadithi ya Jumapili Oliseh ya Watoto

Ilisasishwa Mwisho juu

LB inatoa hadithi kamili ya Legend ya Nigeria ya Kandanda ambaye anajulikana zaidi kwa jina; "Mwalimu wa Shot". Hadithi yetu ya Jumapili ya Watoto pamoja na ukweli wa Untold Biography huleta kwako akaunti kamili ya matukio yanayojulikana tangu wakati wa utoto mpaka tarehe. Uchunguzi unahusisha hadithi yake ya maisha kabla ya umaarufu, maisha ya familia na mengi zaidi na ON-Pit ukweli unaojulikana juu yake.

Ndiyo, kila mtu anajua kuhusu radi yake kupigwa kwenye mechi ya Kombe la Dunia ya 1998 dhidi ya Uhispania, lakini wachache wanaona Bio yetu ya Jumapili ya Oliseh ambayo inavutia sana. Sasa bila adieu zaidi, hebu tuanze.

Jumapili Oliseh Story ya Watoto Plus Mambo ya Untold Biography Facts -Maisha ya zamani

Jumapili Ogochukwu Oliseh alizaliwa siku ya 14th ya Septemba 1974 katika Abavo, Jimbo la Delta, Nigeria. Alizaliwa wazazi wake wa Kikatoliki Bwana na Bibi Oliseh. Baba yake alikuwa mhasibu, wakati mama yake ni mwanamke mstaafu wa biashara.

Oliseh alianza kupiga mpira kutoka wakati alipokuwa anaweza kutembea katika kijiji cha Abavo, Jimbo la Delta. Alikua pamoja na ndugu zake (wavulana wa 6 na msichana wa 1) huko Lawanson, Surulele, Jimbo la Lagos. Chini ni picha ya Jumapili na ndugu yake mzee.

Hadithi ya Jumapili Oliseh ya Watoto

Jumapili Oliseh alikuwa na Elimu yake ya msingi katika Kitalu cha Vitalu na Shule ya Msingi (Ojota). Kwa shule yake ya sekondari, alikwenda shule ya Ajao Estate High (Anthony Village) na wavulana wa Methodist High school, wote katika Jimbo la Lagos, Nigeria. Shule hizi zilimpa fursa ya kupenda mpira wa ushindani wakati wa michezo. Kwa sababu ya vikwazo vya kawaida wakati huo, Oliseh alitumia kila pili aliyokuwa nayo wakati wa mapumziko kati ya madarasa ya kucheza soka.

Kurudi nyumbani, alishindana kwa kila kitu. Kama Oliseh anavyoweka; "Kuanzia wakati nilipokuwa mtoto, kulikuwa na ushindani kwa kila kitu. Kulikuwa na mashindano ya chakula, ushindani kwa upendo wa wazazi wangu, ushindani wa kukaa kwenye sofa, -kama huna kukaa mapema, utaangalia VILLAGE HEADMASTER kwenye sakafu. Nilifanya ushindani huu shuleni. "

Hakuna kituo cha televisheni kilichoendesha saa sita mchana, kwa hiyo Oliseh atakuwa na kucheza soka na marafiki zake kuhakikisha kwamba anarudi nyumbani kabla ya baba yake kurudi kutoka kwenye kazi. Baba yake mara nyingi humtia mateka ikiwa anamwona anacheza soka. Mr Oliseh Snr alimzuia mwanawe kutoka kucheza mpira wa miguu kutokana na imani kwamba hakuwa na fedha, uhusiano na kuamini kwamba hajui mtu yeyote anayeishi maisha ya nje ya soka.

Jumapili Oliseh Story ya Watoto Plus Mambo ya Untold Biography Facts -Kuongezeka kwa Fame

Soka ya Olise ilikuwa tofauti wakati akicheza na marafiki zake kwa sababu alitumia mengi ya mantiki ambayo marafiki zake hawakuweza kufanya. Tofauti kati yake na marafiki zake ilikuwa uwezo wake wa kuomba 'Jogo Bonito' ambayo inaonyesha kutoa burudani kubwa na hatua za usafi za soka. Mbinu hii ina asili yake Ngozi na baadaye ilipitishwa na Neymar.

Oliseh aliendelea kucheza mpira wa miguu kwa ajili ya kujifurahisha, hakujua kidogo kuwa soka ambayo ingeondoa familia yake mbali na umasikini. Ilifanyika kwamba, wakati fulani katika maisha yake shuleni (kuchanganya shule na kucheza kwa klabu yake ya ndani), Oliseh alilipwa mshahara wake wa kwanza na klabu yake ya ndani. Haraka, alichukua pesa nyumbani ili kumpa baba yake ambaye sio tu alipata kushangaa lakini akaitwa wengine wa ndugu zake akisema: ... "Ndugu yako analipwa zaidi kuliko nililipwa kama mhasibu ". Ilikuwa wakati Oliseh Snr alianza kuwa na imani katika mwanawe.

Katika mwaka wa 1990, wakati wa Julius Berger Fc na bado shuleni, Oliseh alipokea mwaliko kutoka Mheshimiwa Claude Bissot, (labda roho yake heri itarudi kwa amani) Wakala wa Ubelgiji, kwa Ubelgiji kwa majaribio. mwaka huo ulikuwa 1990. Mwezi wa 1 wa Julai 1990, alipanda Ndege ya Swissair kwenda Brussels kupitia Zürich, Oliseh akaenda na yote aliyokuwa $ 50, mfuko wa michezo ya Adidas, viatu vya mpira wa miguu, vitu vichache na makala yake ya bei kubwa, "Biblia Takatifu ".

Kufikia Ubelgiji, Oliseh alitambua kikao cha kwanza cha mafunzo alikuwa tayari kwa ajili yake. Aliyashangaa mafunzo hayo yalimalizika haraka na mkurugenzi wa klabu alimwita mtu mweupe aliyemleta akisema ..."Kutoka kwenye maelezo uliyotoa kwa kijana huyu, Tulidhani alikuwa mzuri lakini hakujua kwamba alikuwa mzuri sana. Tumekubali kumsaini ". Kwa kushangaza kwa wakala huyu, Oliseh aliingia saini ya timu ya kwanza ya RFC Liege. Hii ilikuwa jinsi Oliseh alivyojiweka kwa urahisi huko Ulaya.

Oliseh alipata msaada wa kimaadili Stephen Keshi (kucheza huko Anderlecht wakati huo) ambaye alimsaidia kukaa huko Ubelgiji. Baada ya siku Oliseh alifanya ligi yake ya kwanza, kocha wake alimwita na kumwambia, "Mimi si kuwa na uwezo wa kucheza mara nyingi kwa sababu husema lugha ya Ubelgiji ". Baada ya kusikia hayo, Oliseh alihisi huzuni, akisema akilini mwake "Baada ya kujua nilizungumza lugha [Ika Lanuage] ambayo ni ya wachache nchini Nigeria, Sasa, hapa mimi, kuwa kati ya wachache tena". Oliseh haraka walivuka barabara na wakaendelea kununua kitabu cha lugha. Hatimaye, alijua jinsi ya kuzungumza Kifaransa, Ujerumani, Italia na Kiholanzi. Alijiona akicheza kwenye klabu za 8, ikiwa ni pamoja na Ajax, Juventus na Dortmund. Wengine, kama wanasema, sasa ni historia.

Jumapili Oliseh Story ya Watoto Plus Mambo ya Untold Biography Facts -Mahusiano ya Uhusiano

Nyuma ya kila mtu mzuri, kuna mwanamke mzuri, au hivyo neno linakwenda. Na nyuma ya karibu kila mchezaji wa zamani wa Nigeria wa Atlanta 1996, kuna mke wa kupendeza au mpenzi. Oliseh alipenda na Hafidah, mwanamke wa Ethiopia na raia wa Ubelgiji wakati wa siku zake za kazi za mwanzo. Aliolewa na mkewe mzuri wa Ubelgiji wa Morocco, Hafidahh muda mfupi baada ya Kombe la Dunia la 1994. Chini ni picha ya ndege mbili za upendo.

Hadithi ya Harusi ya Jumapili Oliseh

Wanandoa wameadhimisha zaidi ya miaka 20 ya ndoa na wana watoto wawili wenye kupendeza; mwana wa mzima Denzel na binti. Chini picha ya 2015 ya Denzel Oliseh na dada yake.

Watoto wa Jumapili Oliseh

Oliseh mara moja alisema juu ya mkewe .."Mke wangu ni mtu wa pekee na wa pekee na bila yake, mimi si kitu. Wakati wa siku zangu nyingi kama soka, alisimama pale upande wangu, hasa kama bwana wa nyumba. " Oliseh mara moja alisema mkewe na watoto wake wakamkasirikia kwa kutumia fedha zake binafsi kwa Shirikisho la Soka la Nigeria wakati shirika lilipotea.

Jumapili Oliseh Story ya Watoto Plus Mambo ya Untold Biography Facts -Mto wa ThunderBolt

Tunderbolt ya Jumapili Oliseh

Jambo moja lililokumbuka kuhusu Jumapili Oliseh ni lengo lake la radi katika mechi ya hatua ya kikundi kati ya Nigeria na Hispania kwenye Kombe la Dunia ya 1998 ambayo imesababisha Nigeria kushinda. Upigaji wa risasi ulielezewa kuwa ulipuka tangu ulipokimbiwa kutoka kwadi za 25 moja kwa moja kwenye wavu, kwa kushangaza kwa kipa huyo wa Hispania.

Kwa kushangaza, ilikuwa ni utendaji wake siku hiyo ambayo ilipata jicho la wachezaji wa Italia katika vituo hivyo.

Jumapili Oliseh Story ya Watoto Plus Mambo ya Untold Biography Facts -Hadithi ya Atlanta 1996

Hadithi ya Timu ya Atlanta 1996

Atlanta 1996, Nigeria ilikuwa maskini kama shirikisho. Hakuna aliyejua kwamba wangepata hivyo. Timu hiyo ilifika kwenye nusu fainali huko Atlanta na iliona kuwa hapakuwa na utaratibu wa hoteli kwao. Walikaa katika Motel, mahali ambako wanaume hupenda mpenzi wao na wajenzi wawe na wakati wa ubora. Kwenye njia kuu, kulikuwa na hoteli nyota tano, ambapo timu ya Brazil na Argentina ilikaa. Wakati Nigeria ilicheza nusu fainali na Brazil, wezi walipiga hoteli Brazili walikaa na kuiba timu ya Amerika ya Kusini ya mali zao. Timu ya Brazil ilipoteza vitu vya thamani ya $ 55,000 na Waigeria hawakupoteza chochote.

Toleo la Jumapili Oliseh la Atlanta 1996

Baada ya Olimpiki, Oliseh alikwenda Ajax. Alipiga kura mchezaji bora wa Afrika wa 3rd katika 1998 na CAF kwa shukrani zake baada ya kuwa medali wa dhahabu huko Atlanta 1996.

Atlanta 1996 Medalist Gold - Oliseh

Jumapili Oliseh Story ya Watoto Plus Mambo ya Untold Biography Facts -Kukimbia Nigeria

Kwa nini Jumapili Oliseh alikimbia Nigeria

Oliseh alisema kuwa ni paranoia daima kutokana na hofu kwamba watu fulani walikuwa mara moja baada ya maisha yake wakati yeye alikuwa kocha wa kitaifa wa Nigeria. Baada ya kuambukizwa virusi katika mojawapo ya kazi zake rasmi, vyanzo vya kambi vinasema kuwa mchezaji wa zamani wa Juventus amesema madai ya magonjwa ya maadui kwa maisha yake na ameapa kukimbia mbali na nchi ambapo hawakuweza kuruka ili kumshambulia. Kwa maneno yake ...

"Siku moja wakati wa kufundisha Super Eagles katika uwanja wa Abuja kabla ya mchezo wa Burkina Faso, mimi kila ghafla nilihisi kizunguzungu, kichwa kikuu, maumivu ya kichwa na inaweza vigumu kusimama. Niliweza kumaliza somo kabla ya kumwita daktari ndani ya chumba changu ambaye hakuwa na clueless kwa kile kinachotokea. Ghafla, nilianza kutazama usingizi usiku, kupoteza hamu ya kula, shinikizo la damu na kabla ya kujua nilianza kupoteza uzito. Baada ya kutembelea madaktari kadhaa nje ya nchi, hakuna chochote kilichopatikana na hawakutambua sababu ya ugonjwa halisi.

Kabla ya safari ya mbali ya Burkina Faso kwa mchezo wa mwisho wa CHAN huko Port Harcourt baada ya chakula cha mchana, nilishindwa tena na mashambulizi mabaya zaidi ya mashambulizi ya kiroho. Wakati huu, sikuweza kutembea na kuzungumza. Nilikuwa kizunguzungu. Ilijisikia kama nitaenda nje. Mara moja nilikwenda Ujerumani kwa ajili ya kuangalia. Madaktari ambao waliniangalia kunadhibitisha kwamba nilikuwa nimeokoka kabisa kuanguka kwa Nigeria. Wakati huu, nilikuwa nimepoteza kilo saba. Familia yangu ilifadhaishwa na wote waliogopa sana.

Jambo moja lilikuwa la uhakika ingawa: sikuwa na safari hiyo ya jioni kwenda Ujerumani wakati nilipofanya, kuna uwezekano mkubwa wa matokeo mabaya zaidi. Asante Mungu kwa huruma zake, "

"Yeye daima hofu katika kambi na mashaka ya hata wanachama wake backroom wafanyakazi ", chanzo cha karibu kwa timu ya habari. Chanzo hicho kilichosema kuwa kocha huyo aliyekuwa akizungumza mara moja alidai kuwa aliwasiliana na wafanyakazi wake na kuwaonya kuwa kuna wachawi wengi na wachawi ambao walikuwa wakijaribu kudhoofisha mafanikio ya Eagles.

Hofu ya Jumapili Oliseh

"Aliwaonya wale waliopenda kuweka mikono yao au kidole katika mfukoni kabla ya kumzungumuzia kuacha au kushika mikono yao kama aliogopa kugusa vitu vilivyofichwa katika mifuko yao kabla ya kutoa kutikisika", Chanzo kimesema.

Jumapili Oliseh Story ya Watoto Plus Mambo ya Untold Biography Facts -Maisha ya Familia

Kama ilivyoelezwa mapema, Oliseh anatoka kwenye historia ya familia ya chini ya darasa. Baba yake alikuwa mhasibu na ilikuwa ndoto yake kufuata nyayo za baba yake. Ilikuwa ni Soka ambalo lilikuwa limeweka njiani njiani.

Ndugu zake mdogo, Azubuike na Egutu, pia ni wasaa wa kitaalamu. Ndugu yake mkubwa, Churchill Oliseh pia anahusika sana katika soka. Churchill (picha hapa chini) ni mmiliki wa FC Ebeidei. Picha za Churchill zimetumiwa na wadanganyifu wa Nigeria ambao hudanganya vijana wa miguu wanaojitokeza ambao wanatafuta hoja ya kucheza Soka ya Ulaya. Chini ni picha ya ndugu za soka za Oliseh.

Jumapili Oliseh Brothers

Kama alidai alichochewa, Jumapili Oliseh ndiye aliyeweka ndugu zake wote juu. Haamini kutoa fedha kwa familia yake lakini anaamini kuanzisha familia na marafiki zake. Oliseh anabarikiwa na dada mmoja aitwaye Tessy ambaye ni muumbaji na ujuzi wa ubunifu nyuma ya Tesslo Concept. Ameolewa na Ohimai Amaize mfano hapa chini.

Dada wa Jumapili Oliseh - Tessy

Jumapili Oliseh Story ya Watoto Plus Mambo ya Untold Biography Facts -Kuanguka kwa KaziniKuanguka kwa Kazi ya Jumapili Oliseh

Licha ya kushikilia Nigeria wakati wa Kombe la Mataifa ya Kiafrika ya 2002, Oliseh alitolewa katika kikosi cha Kombe la Dunia ya nchi hiyo baadaye mwaka huo kwa sababu za tahadhari. Baada ya kupoteza uteuzi wa Kombe la Dunia, Oliseh alistaafu kutoka kwenye soka ya kimataifa mnamo Juni 2002 kwa kuwa ameongoza timu kama walidai misaada isiyolipwa na malipo yaliyopaswa kulipwa. Mara moja Olise alisema kuhusu kucheza nchini Nigeria .."Kwa timu ya Nigeria, wakati unavyocheza mchezo wako wa kwanza, utaitwa nyota. Wakati unapopiga mchezo wako wa kwanza mbaya, hata wazazi wako wanaweza kukuita unasema umewaingiza katika shida "

Mnamo Machi 2004, Oliseh alisimamishwa na baadaye akachinjwa na Borussia Dortmund baada ya kiongozi wa timu ya Vahid Hashemian wakati wa mkopo wa VfL Bochum akidai juu ya maneno ya rangi. Mnamo Januari 2006, akiwa na umri wa 31, Oliseh alistaafu kutoka kwa soka ya kitaaluma baada ya kucheza msimu wa nusu kwa klabu ya Ubelgiji ya KRC Genk.

Jumapili Oliseh Story ya Watoto Plus Mambo ya Untold Biography Facts -Chapisha Kustaafu

Kama mchezaji wa soka, jambo baya zaidi ambalo linaweza kutokea kwa moja ni kustaafu. Wakati mchezaji wa soka astaafu, wanaume ambao ni miaka ya 65 bado wanawaita watoto. Hii ndiyo kesi ya Jumapili Oliseh.

Kama Jumapili Oliseh alistaafu, familia yake bado ilikuwa na matumaini kwake kwa msaada wa kifedha. Kwa jitihada ya kutovunja, Oliseh alijiambia, "Kuna njia moja tu ya kuendeleza; ... endelea elimu.". Oliseh alienda North England ili kuendelea na elimu yake kuhusu kupata License yake ya Ufuatiliaji wa Professional UEFA ambayo ilimpa gharama nyingi. Wakati huo ulikuwa unaendelea, alianza safari nyingine kwa kuwa mshauri wa michezo ya Televisheni ya Ujerumani, CNN na kufanya kazi kwa FIFA kama sehemu ya kikundi cha utafiti wa kiufundi.

Jumapili Oliseh- Mshauri wa Michezo

Oliseh hakuwahi kufilisika baada ya kustaafu. Tofauti na marafiki zake wengi, kesi ya Jumapili ilikuwa ya kipekee. Shukrani kwa mkewe, familia yake ilianzisha tabia nzuri za matumizi. Jambo muhimu zaidi, kuanzia kazi ya kufundisha kumsaidia kumaliza mahitaji ya nje ya familia na marafiki zake. Oliseh ameweza kukuza kazi ya mafanikio kama meneja wa mpira wa miguu kwa kuendeleza elimu yake katika soka zote. Kuchukua kozi ya miaka mitatu katika kufundisha na Diploma katika Usimamizi wa Biashara imemsaidia.

JINSI YA KUFUNYA: Asante kwa kusoma hadithi yetu ya Jumapili ya Watoto pamoja na ukweli usiojulikana wa wasifu. Katika LifeBogger, sisi kujitahidi kwa usahihi na haki. Ikiwa utaona kitu ambacho hakionekani vizuri katika makala hii, tafadhaliweka maoni yako au wasiliana nasi !.

Loading ...

1 COMMENT

TAFUTA MAFUNZO

Tafadhali ingiza maoni yako!
Tafadhali ingiza jina lako hapa